Author Topic: วิธีแก้ เข้าเฟสไม่ได้  (Read 48932 times)  Share 

Offline Takuma Gear

• ทีมงานไทยเฟสบุ๊ค
  • เซเลปแห่งไทยเฟสบุ๊ค

• :: TFB Level 18 ::
    Level and Hp Exp: 36%
    HP: 2.8%

• ::Thank You::
  • Given: 13
  • Receive: 7

• Person Unknown
    • View Profile
    • ไทยเฟสบุ๊ค ดอทคอม

วิธีแก้ เข้าเฟสไม่ได้
วันนี้ผมมีวิธีแก้ที่ง่ายๆ เมื่อเพื่อนๆ เข้าเฟสไม่ได้ (แต่ก็ใช้ได้กับแค่บางคนเท่านั้นนะครับ)

มาลองวิธีเข้าผ่าน Port SSL ดูครับ (เป็นโปรโตคอลเข้าเว็บที่มีความปลอดภัยสูง รายละเอียดผมไม่ขอพูดถึงนะครับ)

วิธีคือ โดยปกติที่เราเข้า http://www.facebook.com ก็เติมตัว s เข้าไปหน้า http ซะ

เป็นhttps://www.facebook.com แค่นี้แหละครับ ลองดูนะ อิอิ

ปล. ถ้าต้องการตั้งค่าให้เป็น Port SSL ตลอดทุกครั้งที่เข้าใช้งาน ตั้งค่าดังนี้
เข้าไปที่ ตั้งค่าบัญชีผู้ใช้ > ความปลอดภัย > เรียกดูแบบปลอดภัย > เลือกที่ เรียกดู Facebook บนการเชื่อมต่อแบบปลอดภัย (https) เมื่อเป็นไปได้ > บันทึกการเปลี่ยนแปลง

:-[ :-[

หรือเข้าไปดูที่ วิธีแก้ปัญหาเรื่อง Facebook เบื้องต้น

« Last Edit: April 21, 2013, 04:48:48 AM by Takuma Gear »
Trust Me, I'm Engineer ^^

ไทยเฟสบุ๊คบอร์ด

Offline Pajaree

• ชาวบ้านทั่วไป
  • *

• :: TFB Level 1 ::
    Level and Hp Exp: 20%
    HP: 0.1%

• Given: 0
  • Receive: 0

Re: วิธีแก้ เข้าเฟสไม่ได้
« Reply #1 on: August 05, 2012, 12:55:15 AM »
ขอถามหน่อยค่ะ เฟสบุ๊คเข้าไม่ได้ มันขึ้นบอกว่า

บัญชีผู้ใช้ใช้งานไม่ได้ชั่วคราว
บัญชีผู้ใช้ของคุณไม่สามารถใช้งานได้เนื่องจากเกิดปัญหาจากไซต์ เรากำลังพยายามแก้ปัญหาอย่างเต็มที่ โปรดลองอีกครั้งในอีกสักครู่

เลยไม่เข้าใจว่า มันเกิดจากอะไรกันแน่ ไม่รู้ว่าโดนแฮค หรือว่าไวรัสค่ะ  เพราะลองสอบถามเพื่อนเขาก็บอกว่าเฟสเราปกติไม่มีใครโพสอะไรขึ้นไป พอลองให้เพือ่นใช้แอคเค้าท์ของดิฉันเข้าดู ก็ปรากฏว่าเข้าไม่ได้และขึ้นข้อความเดียวกันค่ะ

รบกวนช่วยบอกหน่อยนะคะ

Offline taealuminium

• *

Level and Hp Exp: 80%
    HP: 0.1%

« Reply #2 on: September 02, 2012, 01:07:15 AM »
Your account is temporarily locked.[/size]It looks like someone else may have accessed your account, so we've temporarily locked it to keep it safe. For your privacy, others cannot see your account while it is locked. To unlock your account, you may need to pass a security check.Note that attempting to access someone else's account is a violation of Facebook's terms. It may also be illegal. If you are not Thana Panthongkham, press Cancel.ใครรู้บ้างครับ ช่วยผมหน่อยครับบบบ  ;) ;) ;) ;) ;) ;) :'( :'( :'( :'( :'( :'( [/color]

Offline mooaun

• *

HP: 0.2%

« Reply #3 on: September 13, 2012, 09:33:38 PM »
เข้าเฟสไม่ได้เหมือนกันทั้งที่user&password ก็ถูกต้อง แถมมีเฟสที่เป็นชื่อของเรามีทั้งผู้หญิงและผู้ชายเลยส่วนเฟสที่ถูกกลับเข้าไม่ได้แต่เพื่อน ๆ ในเฟสสามาถเห็นของเราได้ที่มีรูปภาพประจำตัว รบกวนแก้ไขให้ได้ไหมคะเพราะมีรูปและไฟล์งานที่ส่งผ่านเฟสบุ๊ส์แต่ไม่สามารถเข้าได้ตั้งแต่วันที่ 5/8/2012 แล้วแก้ปัญหาทุหอย่างที่ทางศูนย์ช่วยเหลือแนะนำก็ไม่สามารถเข้าได้เหมือนเดิมแถมสร้างเฟสใหม่ให้เราอีกต่างหาก username: nimsomlee@hotmail.com password : XXXXXX ในprofile จะมีรูปภาพประจำตัว สีฟ้า และมีข้อมูลจบการศึกษาปริญญาโทรามคำแหง มีรูปถ่ายรับปริญญา และมีการเติมเงินเพื่อเล่นเกมส์ในเฟสคือ ไฟ่เท็กซัส และ แฮปปี้คนเลี้ยงหมู ล่าสุดที่ชำระเงินไปคือวันที่ 3,4/8/2012 เกมส์ไพ่เท็กซัส ค่ะ ถ้าสามารถแก้ไขได้รบกวนกู้ข้อมูลกลับมาให้ด้วยนะคะสามารถตอดต่อไปทางเมลล์ nimsomlee@hotmail.com หรือโทร.081-421XXXX Tamon ค่ะ
« Last Edit: September 16, 2012, 01:05:30 AM by Admin Thai Facebook »

Offline Admin Thai Facebook

• แอดมินไทยเฟสบุ๊ค

• :: TFB Level 21 ::
    Level and Hp Exp: 63%
    HP: 2.1%

• Given: 12
  • Receive: 5

• Thai-facebook.com | สมาคมผู้นิยมชมชอบเฟสบุ๊ค
« Reply #4 on: September 16, 2012, 01:07:40 AM »
เข้าเฟสไม่ได้เหมือนกันทั้งที่user&password ก็ถูกต้อง แถมมีเฟสที่เป็นชื่อของเรามีทั้งผู้หญิงและผู้ชายเลยส่วนเฟสที่ถูกกลับเข้าไม่ได้แต่เพื่อน ๆ ในเฟสสามาถเห็นของเราได้ที่มีรูปภาพประจำตัว รบกวนแก้ไขให้ได้ไหมคะเพราะมีรูปและไฟล์งานที่ส่งผ่านเฟสบุ๊ส์แต่ไม่สามารถเข้าได้ตั้งแต่วันที่ 5/8/2012 แล้วแก้ปัญหาทุหอย่างที่ทางศูนย์ช่วยเหลือแนะนำก็ไม่สามารถเข้าได้เหมือนเดิมแถมสร้างเฟสใหม่ให้เราอีกต่างหาก username: nimsomlee@hotmail.com password : XXXXXX ในprofile จะมีรูปภาพประจำตัว สีฟ้า และมีข้อมูลจบการศึกษาปริญญาโทรามคำแหง มีรูปถ่ายรับปริญญา และมีการเติมเงินเพื่อเล่นเกมส์ในเฟสคือ ไฟ่เท็กซัส และ แฮปปี้คนเลี้ยงหมู ล่าสุดที่ชำระเงินไปคือวันที่ 3,4/8/2012 เกมส์ไพ่เท็กซัส ค่ะ ถ้าสามารถแก้ไขได้รบกวนกู้ข้อมูลกลับมาให้ด้วยนะคะสามารถตอดต่อไปทางเมลล์ nimsomlee@hotmail.com หรือโทร.081-421XXXX Tamon ค่ะ

รบกวนท่านสมาชิกอย่าโพสตื รหัสผ่าน หรือ ข้อมูลส่วนตัว ของท่านในเว็บบอร์ดนะครับ เพื่อความปลอดภัยของตัวท่านเองด้วยนะครับ  :D
Thai-facebook.com | สมาคมผู้นิยมชมชอบเฟสบุ๊ค

Offline Admin Thai Facebook

• แอดมินไทยเฟสบุ๊ค

• :: TFB Level 21 ::
    Level and Hp Exp: 63%
    HP: 2.1%

• Given: 12
  • Receive: 5

• Thai-facebook.com | สมาคมผู้นิยมชมชอบเฟสบุ๊ค
Thai-facebook.com | สมาคมผู้นิยมชมชอบเฟสบุ๊ค

Offline RoHanz

• *

« Reply #6 on: October 03, 2012, 02:02:21 PM »
ตอนนี้ออนเฟสอยู่บนมือถือ แต่ไม่สามารถออนในคอมได้ กดลืมรหัสผ่านแล้วจะเข้าไปยนยันในเมลล์ แต่ใน hotmail ก็มีปัญหาเช่นกันคือข้อมูล,เมล ต่างๆ หายไปหมด แบบนี้เป็นเพราะะไร แล้วพอจะมีทางแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ลองทำตามวิธีที่แก้ไขเบือ้ต้นแล้วแต่ก็ไม่เป็นผล รบกวนทีมงานช่วยด้วยครับ

Offline newit2

• *

• Given: 1

« Reply #7 on: October 07, 2012, 09:55:14 PM »
พี่คับผมไม่สามารถใช้หมายเลขโทรศัพท์ 66839995566 ในการยืนยันบัญชีผู้ใช้ของฉันได้  เพราะผมเปลี่ยนเบอร์ใหม่แล้วคับใส่รหัสยืนยัน  ผมต้องทำไงคัฟ  :'( :'( :'( :'( :'( it2_true@hotmail.com บอกผมหน่อยๆ

Offline Takuma Gear

• ทีมงานไทยเฟสบุ๊ค

• :: TFB Level 18 ::
    Level and Hp Exp: 36%
    HP: 2.8%

• Given: 13
  • Receive: 7

• Person Unknown
« Reply #8 on: November 07, 2012, 09:44:48 AM »
พี่คับผมไม่สามารถใช้หมายเลขโทรศัพท์ 66839995566 ในการยืนยันบัญชีผู้ใช้ของฉันได้  เพราะผมเปลี่ยนเบอร์ใหม่แล้วคับใส่รหัสยืนยัน  ผมต้องทำไงคัฟ  :'( :'( :'( :'( :'( it2_true@hotmail.com บอกผมหน่อยๆ

http://www.thai-facebook.com/2012/09/%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B9%84%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A-sms-%E0%B8%A2%E0%B8%B7%E0%B8%99%E0%B8%A2%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%81-facebook/
Trust Me, I'm Engineer ^^

Offline amay_dragon44

• *

« Reply #9 on: November 07, 2012, 07:28:43 PM »
ของหนูมันแจ้ง แบบนี้ต้องทำไงคะ เฟสตัวเองแต่เข้าไปดูหน้า Wall ตัวเองไม่ได้

ไม่พบหน้าที่คุณต้องการคุณอาจได้คลิกลิงก์ที่หมดอายุหรือพิมพ์ที่อยู่ผิด ที่อยู่เว็บบางรายการตรงตามตัวพิมพ์เล็ก-ใหญ่

Offline pj30

• *

« Reply #10 on: November 28, 2012, 09:57:47 PM »
 ;) ;) ;) เข้าเฟสบุ๊คในโทรศัพท์ไม่ได้ มันขึ้นว่า cannot retrieve the notifications.please try again later.(no peer certificate) แก้ไขยังไงคะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Offline qoqiqt

• *

Level and Hp Exp: 60%

« Reply #11 on: December 09, 2012, 01:58:56 PM »
เบอร์ถูกต้องทุกอย่าง แต่ส่งsms ไม่เข้าสักที ขี้นเเต่ ข้อความว่า ' คุนได้สมัครบริการfacebookเเล้ว เเต่ก็ไม่มี Code ไหนๆทั้งสิ้นน ท้อมากกกก

ก้เลยไปกดResend code[/size][/font] ขอรหัสซ้ำๆๆๆ ก็จะพบข้อความว่า[/size]คุณขอรหัสมากเกินไปในช่วงระยะเวลาสั้นๆ โปรดลองอีกครั้งในภายหลัง หรือ Please try again laterYou are trying too often. Please try again later.[/size]
[/size]ก็ไม่ได้อีกก  ช่วยผมหน่อยนะครับ พอดีผมดูแลเพจอยู่ ขอร้องผู้รู้ช่วยผมหน่อยนะคับ กี่วิธี่ก็เอา คับ  [/size] :'( [size=78%] :'( :'( :'( :'( :'( :'( [/size][/font][/i]

Offline qoqiqt

• *

Level and Hp Exp: 60%

« Reply #12 on: December 09, 2012, 02:03:51 PM »

เป็นเหมือนกันเลยคับ แก้ไขไม่ได้

เบอร์ถูกต้องทุกอย่าง แต่ส่งsms ไม่เข้าสักที ขี้นเเต่ ข้อความว่า ' คุนได้สมัครบริการfacebookเเล้ว เเต่ก็ไม่มี Code ไหนๆทั้งสิ้นน ท้อมากกกกก้เลยไปกดResend code ขอรหัสซ้ำๆๆๆ ก็จะพบข้อความว่าคุณขอรหัสมากเกินไปในช่วงระยะเวลาสั้นๆ โปรดลองอีกครั้งในภายหลัง หรือ Please try again laterYou are trying too often. Please try again later.ก็ไม่ได้อีกก ช่วยผมหน่อยนะครับ พอดีผมดูแลเพจอยู่ ขอร้องผู้รู้ช่วยผมหน่อยนะคับ กี่วิธี่ก็เอา คับ[/font][/size]

Offline ayeweb

• *

• :: TFB Level 2 ::
    Level and Hp Exp: 1%

• http://www.thlive.com
« Reply #13 on: January 03, 2013, 10:57:11 PM »
หากเจอปัญหา แก้ไม่ได้สักทีให้ติดต่อ help เขาเลยครับ

Offline nattxcyber

• *

« Reply #14 on: March 28, 2013, 02:07:47 AM »
Facebook Will Be Back Soon

ทำไงครับ